ICAO LPMA

Madeira, Funchal (FNC)

Sân bay Madeira phục vụ 501.329 lượt khách trong tháng 4/2026, tăng 2,6% so với cùng kỳ năm trước, theo Eurostat.

Chuyến bay (đi + đến) theo tháng

Các kỳ gần nhất20 kỳ
KỳChuyến bay (đi + đến) 2025Chuyến bay (đi + đến) 2026So cùng kỳ
Tháng 12.4622.585▲ 5,0%
Tháng 22.4502.460▲ 0,4%
Tháng 32.8452.881▲ 1,3%
Tháng 43.1773.250▲ 2,3%
Tháng 53.2703.377▲ 3,3%
Tháng 63.2603.155▼ 3,2%
Tháng 73.4593.562▲ 3,0%
Tháng 83.5343.643▲ 3,1%
Tháng 93.332––
Tháng 103.152–đang tích luỹ
Tháng 112.770––
Tháng 122.745––
Luỹ kế cùng kỳ (T1–T8)24.45724.913▲ 1,9%

Lượt khách theo tháng

Đếm đủ · nội địa + quốc tế
Các kỳ gần nhất16 kỳ
KỳLượt khách 2025Lượt khách 2026So cùng kỳ
Tháng 1329.763345.627▲ 4,8%
Tháng 2348.147367.451▲ 5,5%
Tháng 3431.367436.500▲ 1,2%
Tháng 4488.854501.329▲ 2,6%
Tháng 5491.339––
Tháng 6489.346––
Tháng 7523.569––
Tháng 8544.734––
Tháng 9491.584––
Tháng 10483.597–đang tích luỹ
Tháng 11394.306––
Tháng 12374.369––
Luỹ kế cùng kỳ (T1–T4)1.598.1311.650.907▲ 3,3%

Tấn hàng hoá theo tháng

Đếm đủ · nội địa + quốc tế
Các kỳ gần nhất16 kỳ
KỳTấn hàng hoá 2025Tấn hàng hoá 2026So cùng kỳ
Tháng 1536491▼ 8,4%
Tháng 2438450▲ 2,8%
Tháng 3489496▲ 1,3%
Tháng 4485510▲ 5,1%
Tháng 5539––
Tháng 6411––
Tháng 7518––
Tháng 8476––
Tháng 9490––
Tháng 10531–đang tích luỹ
Tháng 11551––
Tháng 12515––
Luỹ kế cùng kỳ (T1–T4)1.9471.946▼ 0,1%

Nội địa / Quốc tế

Nội địa / Quốc tế — lượt khách

Đếm đủ · nội địa + quốc tế

Nội địa

Các kỳ gần nhất16 kỳ
KỳLượt khách 2025Lượt khách 2026So cùng kỳ
Tháng 1142.405142.700▲ 0,2%
Tháng 2146.883150.680▲ 2,6%
Tháng 3184.888176.366▼ 4,6%
Tháng 4203.601208.455▲ 2,4%
Tháng 5204.291––
Tháng 6209.788––
Tháng 7215.544––
Tháng 8222.476––
Tháng 9204.033––
Tháng 10202.239–đang tích luỹ
Tháng 11160.285––
Tháng 12160.783––
Luỹ kế cùng kỳ (T1–T4)677.777678.201▲ 0,1%

Quốc tế

Các kỳ gần nhất16 kỳ
KỳLượt khách 2025Lượt khách 2026So cùng kỳ
Tháng 1187.358202.927▲ 8,3%
Tháng 2201.264216.771▲ 7,7%
Tháng 3246.479260.134▲ 5,5%
Tháng 4285.253292.874▲ 2,7%
Tháng 5287.048––
Tháng 6279.558––
Tháng 7308.025––
Tháng 8322.258––
Tháng 9287.551––
Tháng 10281.358–đang tích luỹ
Tháng 11234.021––
Tháng 12213.586––
Luỹ kế cùng kỳ (T1–T4)920.354972.706▲ 5,7%

Nội địa / Quốc tế — tấn hàng hoá

Đếm đủ · nội địa + quốc tế

Nội địa

Các kỳ gần nhất16 kỳ
KỳTấn hàng hoá 2025Tấn hàng hoá 2026So cùng kỳ
Tháng 1535491▼ 8,3%
Tháng 2437450▲ 2,8%
Tháng 3488496▲ 1,5%
Tháng 4485509▲ 5,1%
Tháng 5537––
Tháng 6410––
Tháng 7518––
Tháng 8475––
Tháng 9490––
Tháng 10530–đang tích luỹ
Tháng 11550––
Tháng 12514––
Luỹ kế cùng kỳ (T1–T4)1.9451.9450,0%

Quốc tế

Các kỳ gần nhất16 kỳ
KỳTấn hàng hoá 2025Tấn hàng hoá 2026So cùng kỳ
Tháng 110▼ 66,7%
Tháng 200▼ 50,0%
Tháng 310▼ 63,6%
Tháng 4000,0%
Tháng 53––
Tháng 60––
Tháng 71––
Tháng 81––
Tháng 91––
Tháng 101–đang tích luỹ
Tháng 111––
Tháng 121––
Luỹ kế cùng kỳ (T1–T4)21▼ 52,2%

Mùa vụ · chuyến bay (đi + đến) theo tháng

Năm T1T2T3T4T5T6T7T8T9T10T11T12
2024 2.213 2.233 2.620 2.702 2.777 2.747 3.049 2.998 2.804 2.834 2.538 2.792
2025 2.462 2.450 2.845 3.177 3.270 3.260 3.459 3.534 3.332 3.152 2.770 2.745
2026 2.585 2.460 2.881 3.250 3.377 3.155 3.562 3.643
Độ dài chuỗi 20 năm từ năm 2006

Số chúng tôi tự đếm, theo ngày

Chúng tôi đếm được 1.510 chuyến bay đi và đến tại Sân bay Madeira trong 13 ngày đã kết thúc gần nhất, từ bảng chuyến bay mà chính sân bay công bố.

Số tự đếm · không chính thức · không so được với con số ở trên

Gom số tự đếm theo ngày

Cộng các ngày thành kỳ dài hơn. Số của từng ngày không đổi.

Các kỳ gần nhất13 kỳ
13 trong 13
KỳChuyến đếm đượcTổng 7 ngày
31/8/2026124817
30/8/2026110820
29/8/2026131818
28/8/202696821
27/8/2026121820
26/8/2026112817
25/8/2026123816
24/8/2026127
23/8/2026108
22/8/2026134
21/8/202695
20/8/2026118
19/8/2026111

Điểm đến nhiều chuyến nhất

Số chuyến ghi nhận được từ 1/1/2024 đến 31/12/2024, đếm từ dữ liệu chuyến bay do Eurostat công bố. Không phải lịch khai thác hiện hành.

Môi trường

Chứng nhận carbon sân bay (ACA)

Mức 5 Sân bay Madeira được chứng nhận Airport Carbon Accreditation Mức 5 (kiểm tại tháng 10/2026), theo danh sách công khai của chương trình.

Chứng nhận cách nhà khai thác sân bay quản lý phát thải của CHÍNH mình (mức 1–5, "+" = có bù trừ carbon). Không phải thước đo sân bay hay các chuyến bay thải bao nhiêu.

Airport Carbon Accreditation (ACI)

Cách đọc biểu đồ này

Đang tải hướng dẫn…