Sendai, Natori (SDJ)
Sân bay Sendai phục vụ 3.969.910 lượt khách trong năm 2025, tăng 6,6% so với cùng kỳ năm trước, theo Bộ Giao thông Nhật Bản (MLIT).
- Chuyến bay (đi + đến) 3.158 ▲ 0,3% so với tháng 3/2025 chỉ nội địa
- Lượt khách 3.969.910 ▲ 6,6% so với năm 2024
- Tấn hàng hoá 1 ▼ 50,0% so với tháng 2/2024 chỉ quốc tế
- Trung bình / ngày ≈110 trong 9 ngày
Chuyến bay (đi + đến) theo tháng
Bộ Giao thông Nhật Bản (MLIT) chưa công bố kỳ nào mới hơn cho sân bay này. Đừng dẫn con số này như “hiện nay” — nó là số của tháng 3/2026.
Các kỳ gần nhất15 kỳ
| Kỳ | Chuyến bay (đi + đến) 2025 | Chuyến bay (đi + đến) 2026 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 3.209 | 3.091 | ▼ 3,7% |
| Tháng 2 | 2.861 | 2.801 | ▼ 2,1% |
| Tháng 3 | 3.150 | 3.158 | ▲ 0,3% |
| Tháng 4 | 3.015 | – | – |
| Tháng 5 | 3.140 | – | – |
| Tháng 6 | 3.038 | – | – |
| Tháng 7 | 3.068 | – | – |
| Tháng 8 | 3.207 | – | – |
| Tháng 9 | 3.035 | – | – |
| Tháng 10 | 3.185 | – | đang tích luỹ |
| Tháng 11 | 3.053 | – | – |
| Tháng 12 | 3.111 | – | – |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T3) | 9.220 | 9.050 | ▼ 1,8% |
Lượt hạ cánh theo tháng
Các kỳ gần nhất20 kỳ
| Kỳ | Lượt hạ cánh 2025 | Lượt hạ cánh 2026 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 153 | 168 | ▲ 9,8% |
| Tháng 2 | 150 | 153 | ▲ 2,0% |
| Tháng 3 | 161 | 151 | ▼ 6,2% |
| Tháng 4 | 160 | 146 | ▼ 8,8% |
| Tháng 5 | 156 | 133 | ▼ 14,7% |
| Tháng 6 | 138 | 130 | ▼ 5,8% |
| Tháng 7 | 142 | 123 | ▼ 13,4% |
| Tháng 8 | 155 | 127 | ▼ 18,1% |
| Tháng 9 | 149 | – | – |
| Tháng 10 | 153 | – | đang tích luỹ |
| Tháng 11 | 153 | – | – |
| Tháng 12 | 174 | – | – |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T8) | 1.215 | 1.131 | ▼ 6,9% |
Lượt khách theo năm
Các kỳ gần nhất12 kỳ
| Kỳ | Lượt khách | So cùng kỳ |
|---|---|---|
| năm 2025 | 3.969.910 | +6,6% |
| năm 2024 | 3.722.742 | +8,9% |
| năm 2023 | 3.419.787 | +35,2% |
| năm 2022 | 2.529.942 | +68,9% |
| năm 2021 | 1.497.738 | −7,6% |
| năm 2020 | 1.621.148 | −58,0% |
| năm 2019 | 3.855.387 | +7,7% |
| năm 2018 | 3.579.675 | +6,2% |
| năm 2017 | 3.370.493 | +8,4% |
| năm 2016 | 3.110.363 | −1,3% |
| năm 2015 | 3.152.569 | −1,9% |
| năm 2014 | 3.213.337 |
Tấn hàng hoá theo tháng
Các kỳ gần nhất4 kỳ
| Kỳ | Tấn hàng hoá 2024 | Tấn hàng hoá 2025 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 1 | – | – |
| Tháng 2 | 2 | 1 | ▼ 50,0% |
| Tháng 3 | 1 | – | – |
| Tháng 4 | – | – | – |
| Tháng 5 | – | – | – |
| Tháng 6 | – | – | – |
| Tháng 7 | – | – | – |
| Tháng 8 | – | – | – |
| Tháng 9 | – | – | – |
| Tháng 10 | – | – | – |
| Tháng 11 | – | – | – |
| Tháng 12 | – | – | – |
Ghế cung ứng theo tháng
Các kỳ gần nhất15 kỳ
| Kỳ | Ghế cung ứng 2025 | Ghế cung ứng 2026 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 371.558 | 348.477 | ▼ 6,2% |
| Tháng 2 | 331.840 | 313.425 | ▼ 5,5% |
| Tháng 3 | 365.775 | 355.767 | ▼ 2,7% |
| Tháng 4 | 337.005 | – | – |
| Tháng 5 | 349.699 | – | – |
| Tháng 6 | 338.178 | – | – |
| Tháng 7 | 340.546 | – | – |
| Tháng 8 | 357.064 | – | – |
| Tháng 9 | 337.835 | – | – |
| Tháng 10 | 360.337 | – | đang tích luỹ |
| Tháng 11 | 353.921 | – | – |
| Tháng 12 | 359.227 | – | – |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T3) | 1.069.173 | 1.017.669 | ▼ 4,8% |
Mùa vụ · chuyến bay (đi + đến) theo tháng
| Năm | T1 | T2 | T3 | T4 | T5 | T6 | T7 | T8 | T9 | T10 | T11 | T12 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2024 | 3.111 | 2.917 | 3.117 | 3.057 | 3.226 | 3.132 | 3.258 | 3.247 | 3.165 | 3.272 | 3.151 | 3.219 |
| 2025 | 3.209 | 2.861 | 3.150 | 3.015 | 3.140 | 3.038 | 3.068 | 3.207 | 3.035 | 3.185 | 3.053 | 3.111 |
| 2026 | 3.091 | 2.801 | 3.158 |
Ai bay ở đây?
Chuyến bay đi và đến theo hãng trong 9 ngày gần nhất (9/10/2026 – 17/10/2026), đếm từ bảng chuyến bay do sân bay công bố (bảng giờ bay của các sân bay Nhật). Một chuyến bán dưới nhiều số hiệu (liên danh) chỉ tính một lần, cho hãng thực bay.
| Hãng bay | Chuyến | Tỷ trọng |
|---|---|---|
| ? | 252 | 25,5% |
| Japan Airlines JL | 216 | 21,9% |
| All Nippon Airways NH | 181 | 18,3% |
| Peach MM | 99 | 10,0% |
| ? | 54 | 5,5% |
| Star Flyer 7G | 36 | 3,6% |
| Skymark Airlines BC | 36 | 3,6% |
| ? | 36 | 3,6% |
| STARLUX Airlines JX | 18 | 1,8% |
| EVA Air BR | 18 | 1,8% |
| Tigerair Taiwan IT | 14 | 1,4% |
| Asiana Airlines OZ | 12 | 1,2% |
| Hong Kong Express Airways UO | 10 | 1,0% |
| Japan Transocean Air NU | 4 | 0,4% |
| Chưa xác định hãng | 1 | 0,1% |
Số chúng tôi tự đếm, theo ngày
Chúng tôi đếm được 987 chuyến bay đi và đến tại Sân bay Sendai trong 9 ngày đã kết thúc gần nhất, từ bảng chuyến bay mà chính sân bay công bố.
Số tự đếm · không chính thức · không so được với con số ở trênChuỗi còn ngắn — Sân bay Sendai mới có 9 ngày. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Chuỗi còn ngắn — tháng mới có 1 tháng. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Cộng từ số tự đếm theo ngày. “n/N ngày” = kỳ chưa đủ ngày.
Chuỗi còn ngắn — quý mới có 1 quý. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Cộng từ số tự đếm theo ngày. “n/N ngày” = kỳ chưa đủ ngày.
Chuỗi còn ngắn — năm mới có 1 năm. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Cộng từ số tự đếm theo ngày. “n/N ngày” = kỳ chưa đủ ngày.
Các kỳ gần nhất9 kỳ
| Kỳ | Chuyến đếm được | Tổng 7 ngày |
|---|---|---|
| 17/10/2026 | 108 | 771 |
| 16/10/2026 | 110 | 770 |
| 15/10/2026 | 107 | 769 |
| 14/10/2026 | 113 | |
| 13/10/2026 | 111 | |
| 12/10/2026 | 109 | |
| 11/10/2026 | 113 | |
| 10/10/2026 | 107 | |
| 9/10/2026 | 109 |
Điểm đến nhiều chuyến nhất
Số chuyến ghi nhận được từ 9/10/2026 đến 11/10/2026, đếm từ dữ liệu chuyến bay do bảng giờ bay của các sân bay Nhật công bố. Không phải lịch khai thác hiện hành.
| Điểm đến nhiều chuyến nhất | Chuyến | Khoảng cách (km) |
|---|---|---|
| Sân bay quốc tế Ōsaka SDJ–ITM → | 84 | 616 |
| Sân bay Fukuoka SDJ–FUK → | 42 | 1.070 |