Clermont-Ferrand Auvergne (CFE)
Sân bay Clermont-Ferrand Auvergne phục vụ 14.876 lượt khách trong tháng 3/2026, giảm 30,0% so với cùng kỳ năm trước, theo Cục Hàng không Pháp (DGAC).
Chuyến bay (đi + đến) theo tháng
Các kỳ gần nhất20 kỳ
| Kỳ | Chuyến bay (đi + đến) 2025 | Chuyến bay (đi + đến) 2026 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 585 | 580 | ▼ 0,9% |
| Tháng 2 | 620 | 494 | ▼ 20,3% |
| Tháng 3 | 670 | 684 | ▲ 2,1% |
| Tháng 4 | 795 | 632 | ▼ 20,5% |
| Tháng 5 | 680 | 588 | ▼ 13,5% |
| Tháng 6 | 782 | 759 | ▼ 2,9% |
| Tháng 7 | 667 | 678 | ▲ 1,6% |
| Tháng 8 | 473 | 438 | ▼ 7,4% |
| Tháng 9 | 738 | – | – |
| Tháng 10 | 721 | – | đang tích luỹ |
| Tháng 11 | 586 | – | – |
| Tháng 12 | 569 | – | – |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T8) | 5.272 | 4.853 | ▼ 7,9% |
Lượt khách theo tháng
Các kỳ gần nhất15 kỳ
| Kỳ | Lượt khách 2025 | Lượt khách 2026 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 18.940 | 14.026 | ▼ 25,9% |
| Tháng 2 | 18.447 | 13.226 | ▼ 28,3% |
| Tháng 3 | 21.247 | 14.876 | ▼ 30,0% |
| Tháng 4 | 23.363 | – | – |
| Tháng 5 | 24.898 | – | – |
| Tháng 6 | 23.333 | – | – |
| Tháng 7 | 22.351 | – | – |
| Tháng 8 | 21.137 | – | – |
| Tháng 9 | 21.097 | – | – |
| Tháng 10 | 23.862 | – | đang tích luỹ |
| Tháng 11 | 14.706 | – | – |
| Tháng 12 | 15.133 | – | – |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T3) | 58.634 | 42.128 | ▼ 28,2% |
Tấn hàng hoá theo tháng
Mùa vụ · chuyến bay (đi + đến) theo tháng
| Năm | T1 | T2 | T3 | T4 | T5 | T6 | T7 | T8 | T9 | T10 | T11 | T12 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2024 | 524 | 564 | 708 | 675 | 612 | 689 | 681 | 455 | 700 | 724 | 635 | 548 |
| 2025 | 585 | 620 | 670 | 795 | 680 | 782 | 667 | 473 | 738 | 721 | 586 | 569 |
| 2026 | 580 | 494 | 684 | 632 | 588 | 759 | 678 | 438 |
Số chúng tôi tự đếm, theo ngày
Chúng tôi đếm được 181 chuyến bay đi và đến tại Sân bay Clermont-Ferrand Auvergne trong 13 ngày đã kết thúc gần nhất, từ bảng chuyến bay mà chính sân bay công bố.
Số tự đếm · không chính thức · không so được với con số ở trênChuỗi còn ngắn — Sân bay Clermont-Ferrand Auvergne mới có 13 ngày. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Chuỗi còn ngắn — tháng mới có 1 tháng. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Cộng từ số tự đếm theo ngày. “n/N ngày” = kỳ chưa đủ ngày.
Chuỗi còn ngắn — quý mới có 1 quý. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Cộng từ số tự đếm theo ngày. “n/N ngày” = kỳ chưa đủ ngày.
Chuỗi còn ngắn — năm mới có 1 năm. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Cộng từ số tự đếm theo ngày. “n/N ngày” = kỳ chưa đủ ngày.
Các kỳ gần nhất13 kỳ
| Kỳ | Chuyến đếm được | Tổng 7 ngày |
|---|---|---|
| 31/8/2026 | 24 | 116 |
| 30/8/2026 | 6 | 106 |
| 29/8/2026 | 9 | 110 |
| 28/8/2026 | 16 | 110 |
| 27/8/2026 | 20 | 103 |
| 26/8/2026 | 27 | 94 |
| 25/8/2026 | 14 | 79 |
| 24/8/2026 | 14 | |
| 23/8/2026 | 10 | |
| 22/8/2026 | 9 | |
| 21/8/2026 | 9 | |
| 20/8/2026 | 11 | |
| 19/8/2026 | 12 |
Điểm đến nhiều chuyến nhất
Số chuyến ghi nhận được từ 1/1/2024 đến 31/12/2024, đếm từ dữ liệu chuyến bay do Eurostat công bố. Không phải lịch khai thác hiện hành.
| Điểm đến nhiều chuyến nhất | Chuyến | Khoảng cách (km) |
|---|---|---|
| Sân bay quốc tế Charles-de-Gaulle CFE–CDG → | 1.961 | 361 |
| Sân bay Francisco de Sá Carneiro CFE–OPO → | 231 | 1.079 |
| Sân bay Saïss CFE–FEZ → | 210 | 1.489 |
Môi trường
Chứng nhận carbon sân bay (ACA)
Mức 3 Sân bay Clermont-Ferrand Auvergne được chứng nhận Airport Carbon Accreditation Mức 3 (kiểm tại tháng 10/2026), theo danh sách công khai của chương trình.
Chứng nhận cách nhà khai thác sân bay quản lý phát thải của CHÍNH mình (mức 1–5, "+" = có bù trừ carbon). Không phải thước đo sân bay hay các chuyến bay thải bao nhiêu.Airport Carbon Accreditation (ACI)