Clermont-Ferrand Auvergne (CFE) – Saïss (FEZ)
Tháng 12/2024 có 3.132 lượt khách bay giữa Clermont-Ferrand Auvergne và Saïss, tính cả hai chiều, trên 18 chuyến bay, theo Eurostat.
Hành khách theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Các kỳ gần nhất24 kỳ
| Kỳ | Lượt khách 2023 | Lượt khách 2024 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 2.647 | 3.173 | ▲ 19,9% |
| Tháng 2 | 2.700 | 2.788 | ▲ 3,3% |
| Tháng 3 | 3.013 | 2.960 | ▼ 1,8% |
| Tháng 4 | 3.058 | 3.233 | ▲ 5,7% |
| Tháng 5 | 2.797 | 3.274 | ▲ 17,1% |
| Tháng 6 | 2.805 | 2.637 | ▼ 6,0% |
| Tháng 7 | 2.776 | 2.837 | ▲ 2,2% |
| Tháng 8 | 2.914 | 2.904 | ▼ 0,3% |
| Tháng 9 | 2.543 | 2.974 | ▲ 16,9% |
| Tháng 10 | 2.751 | 3.301 | ▲ 20,0% |
| Tháng 11 | 2.971 | 2.522 | ▼ 15,1% |
| Tháng 12 | 3.447 | 3.132 | ▼ 9,1% |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T12) | 34.422 | 35.735 | ▲ 3,8% |
Chuyến chở khách theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Chỉ tính chuyến chở khách thương mại, không tính chuyến hàng hoá. Cộng cả hai chiều.
Các kỳ gần nhất24 kỳ
| Kỳ | Chuyến bay khai thác 2023 | Chuyến bay khai thác 2024 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 16 | 20 | ▲ 25,0% |
| Tháng 2 | 16 | 16 | 0,0% |
| Tháng 3 | 18 | 18 | 0,0% |
| Tháng 4 | 18 | 18 | 0,0% |
| Tháng 5 | 16 | 18 | ▲ 12,5% |
| Tháng 6 | 18 | 16 | ▼ 11,1% |
| Tháng 7 | 17 | 18 | ▲ 5,9% |
| Tháng 8 | 18 | 18 | 0,0% |
| Tháng 9 | 16 | 18 | ▲ 12,5% |
| Tháng 10 | 16 | 18 | ▲ 12,5% |
| Tháng 11 | 18 | 14 | ▼ 22,2% |
| Tháng 12 | 22 | 18 | ▼ 18,2% |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T12) | 209 | 210 | ▲ 0,5% |
Ghế cung ứng theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Các kỳ gần nhất24 kỳ
| Kỳ | Ghế cung ứng 2023 | Ghế cung ứng 2024 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 3.024 | 3.884 | ▲ 28,4% |
| Tháng 2 | 3.024 | 3.072 | ▲ 1,6% |
| Tháng 3 | 3.402 | 3.450 | ▲ 1,4% |
| Tháng 4 | 3.402 | 3.482 | ▲ 2,4% |
| Tháng 5 | 3.024 | 3.466 | ▲ 14,6% |
| Tháng 6 | 3.402 | 3.088 | ▼ 9,2% |
| Tháng 7 | 3.213 | 3.498 | ▲ 8,9% |
| Tháng 8 | 3.402 | 3.466 | ▲ 1,9% |
| Tháng 9 | 3.026 | 3.466 | ▲ 14,5% |
| Tháng 10 | 3.024 | 3.466 | ▲ 14,6% |
| Tháng 11 | 3.466 | 2.726 | ▼ 21,4% |
| Tháng 12 | 4.206 | 3.514 | ▼ 16,5% |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T12) | 39.615 | 40.578 | ▲ 2,4% |
Hệ số tải (tự tính)
Toàn vẹn dữ liệu
Do chúng tôi tự tính: hành khách ÷ ghế cung ứng, hai số cùng một nguồn và đều có trên trang này.
Các kỳ gần nhất24 kỳ
| Kỳ | Hệ số tải 2023 | Hệ số tải 2024 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 87,5% | 81,7% | ▼ 6,6% |
| Tháng 2 | 89,3% | 90,8% | ▲ 1,7% |
| Tháng 3 | 88,6% | 85,8% | ▼ 3,2% |
| Tháng 4 | 89,9% | 92,8% | ▲ 3,2% |
| Tháng 5 | 92,5% | 94,5% | ▲ 2,2% |
| Tháng 6 | 82,5% | 85,4% | ▲ 3,5% |
| Tháng 7 | 86,4% | 81,1% | ▼ 6,1% |
| Tháng 8 | 85,7% | 83,8% | ▼ 2,2% |
| Tháng 9 | 84,0% | 85,8% | ▲ 2,1% |
| Tháng 10 | 91,0% | 95,2% | ▲ 4,6% |
| Tháng 11 | 85,7% | 92,5% | ▲ 7,9% |
| Tháng 12 | 82,0% | 89,1% | ▲ 8,7% |
| Trung bình cùng kỳ (T1–T12) | 87,1% | 88,2% | ▲ 1,3% |
Tổng hai chiều theo tháng, do Eurostat công bố. Tháng mới nhất hiện có: tháng 12/2024. Eurostat công bố số liệu theo tuyến khoảng hai năm sau khi tháng kết thúc, nên các tháng gần đây chưa có.