Diyarbakır (DIY) – Langenhagen-Hannover (HAJ)
Tháng 12/2024 có 2.662 lượt khách bay giữa Diyarbakır và Langenhagen-Hannover, tính cả hai chiều, trên 17 chuyến bay, theo Eurostat.
Hành khách theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Các kỳ gần nhất24 kỳ
| Kỳ | Lượt khách 2023 | Lượt khách 2024 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 1.668 | 1.721 | ▲ 3,2% |
| Tháng 2 | 1.334 | 1.441 | ▲ 8,0% |
| Tháng 3 | 1.704 | 1.536 | ▼ 9,9% |
| Tháng 4 | 1.440 | 3.258 | ▲ 126,3% |
| Tháng 5 | 2.136 | 2.889 | ▲ 35,3% |
| Tháng 6 | 2.902 | 4.113 | ▲ 41,7% |
| Tháng 7 | 5.768 | 7.803 | ▲ 35,3% |
| Tháng 8 | 6.175 | 6.570 | ▲ 6,4% |
| Tháng 9 | 3.656 | 5.629 | ▲ 54,0% |
| Tháng 10 | 4.319 | 4.970 | ▲ 15,1% |
| Tháng 11 | 1.796 | 2.490 | ▲ 38,6% |
| Tháng 12 | 1.261 | 2.662 | ▲ 111,1% |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T12) | 34.159 | 45.082 | ▲ 32,0% |
Chuyến chở khách theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Chỉ tính chuyến chở khách thương mại, không tính chuyến hàng hoá. Cộng cả hai chiều.
Các kỳ gần nhất24 kỳ
| Kỳ | Chuyến bay khai thác 2023 | Chuyến bay khai thác 2024 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 10 | 10 | 0,0% |
| Tháng 2 | 8 | 8 | 0,0% |
| Tháng 3 | 10 | 9 | ▼ 10,0% |
| Tháng 4 | 8 | 18 | ▲ 125,0% |
| Tháng 5 | 12 | 16 | ▲ 33,3% |
| Tháng 6 | 16 | 25 | ▲ 56,3% |
| Tháng 7 | 33 | 48 | ▲ 45,5% |
| Tháng 8 | 35 | 40 | ▲ 14,3% |
| Tháng 9 | 21 | 32 | ▲ 52,4% |
| Tháng 10 | 24 | 28 | ▲ 16,7% |
| Tháng 11 | 10 | 16 | ▲ 60,0% |
| Tháng 12 | 7 | 17 | ▲ 142,9% |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T12) | 194 | 267 | ▲ 37,6% |
Ghế cung ứng theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Các kỳ gần nhất24 kỳ
| Kỳ | Ghế cung ứng 2023 | Ghế cung ứng 2024 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 1.890 | 1.890 | 0,0% |
| Tháng 2 | 1.512 | 1.512 | 0,0% |
| Tháng 3 | 1.890 | 1.701 | ▼ 10,0% |
| Tháng 4 | 1.512 | 3.402 | ▲ 125,0% |
| Tháng 5 | 2.268 | 3.024 | ▲ 33,3% |
| Tháng 6 | 3.024 | 4.719 | ▲ 56,1% |
| Tháng 7 | 6.237 | 9.072 | ▲ 45,5% |
| Tháng 8 | 6.615 | 7.560 | ▲ 14,3% |
| Tháng 9 | 3.969 | 6.048 | ▲ 52,4% |
| Tháng 10 | 4.536 | 5.292 | ▲ 16,7% |
| Tháng 11 | 1.890 | 3.024 | ▲ 60,0% |
| Tháng 12 | 1.323 | 3.213 | ▲ 142,9% |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T12) | 36.666 | 50.457 | ▲ 37,6% |
Hệ số tải (tự tính)
Toàn vẹn dữ liệu
Do chúng tôi tự tính: hành khách ÷ ghế cung ứng, hai số cùng một nguồn và đều có trên trang này.
Các kỳ gần nhất24 kỳ
| Kỳ | Hệ số tải 2023 | Hệ số tải 2024 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 88,3% | 91,1% | ▲ 3,2% |
| Tháng 2 | 88,2% | 95,3% | ▲ 8,0% |
| Tháng 3 | 90,2% | 90,3% | ▲ 0,1% |
| Tháng 4 | 95,2% | 95,8% | ▲ 0,6% |
| Tháng 5 | 94,2% | 95,5% | ▲ 1,4% |
| Tháng 6 | 96,0% | 87,2% | ▼ 9,2% |
| Tháng 7 | 92,5% | 86,0% | ▼ 7,0% |
| Tháng 8 | 93,3% | 86,9% | ▼ 6,9% |
| Tháng 9 | 92,1% | 93,1% | ▲ 1,1% |
| Tháng 10 | 95,2% | 93,9% | ▼ 1,4% |
| Tháng 11 | 95,0% | 82,3% | ▼ 13,4% |
| Tháng 12 | 95,3% | 82,9% | ▼ 13,0% |
| Trung bình cùng kỳ (T1–T12) | 93,0% | 90,0% | ▼ 3,2% |
Tổng hai chiều theo tháng, do Eurostat công bố. Tháng mới nhất hiện có: tháng 12/2024. Eurostat công bố số liệu theo tuyến khoảng hai năm sau khi tháng kết thúc, nên các tháng gần đây chưa có.