Charles-de-Gaulle (CDG) – Arturo Merino Benítez (SCL)
Tháng 12/2024 có 18.644 lượt khách bay giữa Charles-de-Gaulle và Arturo Merino Benítez, tính cả hai chiều, trên 62 chuyến bay, theo Eurostat.
Hành khách theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Các kỳ gần nhất24 kỳ
| Kỳ | Lượt khách 2023 | Lượt khách 2024 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 23.615 | 17.963 | ▼ 23,9% |
| Tháng 2 | 20.732 | 18.178 | ▼ 12,3% |
| Tháng 3 | 23.301 | 18.426 | ▼ 20,9% |
| Tháng 4 | 16.743 | 16.695 | ▼ 0,3% |
| Tháng 5 | 18.271 | 16.650 | ▼ 8,9% |
| Tháng 6 | 18.133 | 18.071 | ▼ 0,3% |
| Tháng 7 | 19.418 | 17.672 | ▼ 9,0% |
| Tháng 8 | 18.581 | 17.918 | ▼ 3,6% |
| Tháng 9 | 18.931 | 18.173 | ▼ 4,0% |
| Tháng 10 | 19.342 | 18.160 | ▼ 6,1% |
| Tháng 11 | 16.688 | 16.503 | ▼ 1,1% |
| Tháng 12 | 18.554 | 18.644 | ▲ 0,5% |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T12) | 232.309 | 213.053 | ▼ 8,3% |
Chuyến chở khách theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Chỉ tính chuyến chở khách thương mại, không tính chuyến hàng hoá. Cộng cả hai chiều.
Các kỳ gần nhất24 kỳ
| Kỳ | Chuyến bay khai thác 2023 | Chuyến bay khai thác 2024 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 62 | 62 | 0,0% |
| Tháng 2 | 56 | 58 | ▲ 3,6% |
| Tháng 3 | 62 | 62 | 0,0% |
| Tháng 4 | 59 | 60 | ▲ 1,7% |
| Tháng 5 | 63 | 60 | ▼ 4,8% |
| Tháng 6 | 60 | 60 | 0,0% |
| Tháng 7 | 62 | 62 | 0,0% |
| Tháng 8 | 62 | 62 | 0,0% |
| Tháng 9 | 59 | 60 | ▲ 1,7% |
| Tháng 10 | 62 | 62 | 0,0% |
| Tháng 11 | 60 | 59 | ▼ 1,7% |
| Tháng 12 | 62 | 62 | 0,0% |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T12) | 729 | 729 | 0,0% |
Ghế cung ứng theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Các kỳ gần nhất21 kỳ
| Kỳ | Ghế cung ứng 2023 | Ghế cung ứng 2024 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | – | 19.630 | – |
| Tháng 2 | – | 18.652 | – |
| Tháng 3 | – | 18.933 | – |
| Tháng 4 | 19.116 | 19.246 | ▲ 0,7% |
| Tháng 5 | 20.413 | 19.312 | ▼ 5,4% |
| Tháng 6 | 19.440 | 19.441 | 0,0% |
| Tháng 7 | 20.093 | 20.091 | 0,0% |
| Tháng 8 | 20.089 | 20.027 | ▼ 0,3% |
| Tháng 9 | 19.116 | 19.377 | ▲ 1,4% |
| Tháng 10 | 20.089 | 20.094 | 0,0% |
| Tháng 11 | 19.440 | 18.942 | ▼ 2,6% |
| Tháng 12 | 20.088 | 20.090 | 0,0% |
Hệ số tải (tự tính)
Toàn vẹn dữ liệu
Do chúng tôi tự tính: hành khách ÷ ghế cung ứng, hai số cùng một nguồn và đều có trên trang này.
Các kỳ gần nhất21 kỳ
| Kỳ | Hệ số tải 2023 | Hệ số tải 2024 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | – | 91,5% | – |
| Tháng 2 | – | 97,5% | – |
| Tháng 3 | – | 97,3% | – |
| Tháng 4 | 87,6% | 86,7% | ▼ 1,0% |
| Tháng 5 | 89,5% | 86,2% | ▼ 3,7% |
| Tháng 6 | 93,3% | 93,0% | ▼ 0,3% |
| Tháng 7 | 96,6% | 88,0% | ▼ 8,9% |
| Tháng 8 | 92,5% | 89,5% | ▼ 3,2% |
| Tháng 9 | 99,0% | 93,8% | ▼ 5,3% |
| Tháng 10 | 96,3% | 90,4% | ▼ 6,1% |
| Tháng 11 | 85,8% | 87,1% | ▲ 1,5% |
| Tháng 12 | 92,4% | 92,8% | ▲ 0,4% |
Tổng hai chiều theo tháng, do Eurostat công bố. Tháng mới nhất hiện có: tháng 12/2024. Eurostat công bố số liệu theo tuyến khoảng hai năm sau khi tháng kết thúc, nên các tháng gần đây chưa có.