Val-d'Or (YVO)
Sân bay Val-d'Or phục vụ 46.010 lượt khách trong năm 2025, tăng 13,8% so với cùng kỳ năm trước, theo Cơ quan Thống kê Canada (StatCan).
Chuyến bay (đi + đến) theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Các kỳ gần nhất19 kỳ
| Kỳ | Chuyến bay (đi + đến) 2025 | Chuyến bay (đi + đến) 2026 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 915 | 988 | ▲ 8,0% |
| Tháng 2 | 781 | 971 | ▲ 24,3% |
| Tháng 3 | 926 | 1.015 | ▲ 9,6% |
| Tháng 4 | 1.158 | 1.204 | ▲ 4,0% |
| Tháng 5 | 1.727 | 1.418 | ▼ 17,9% |
| Tháng 6 | 1.805 | 1.588 | ▼ 12,0% |
| Tháng 7 | 1.588 | 2.224 | ▲ 40,1% |
| Tháng 8 | 1.663 | – | – |
| Tháng 9 | 1.654 | – | – |
| Tháng 10 | 1.344 | – | đang tích luỹ |
| Tháng 11 | 963 | – | – |
| Tháng 12 | 951 | – | – |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T7) | 8.900 | 9.408 | ▲ 5,7% |
Lượt khách theo năm
Toàn vẹn dữ liệu
Các kỳ gần nhất17 kỳ
17 trong 17
| Kỳ | Lượt khách | So cùng kỳ |
|---|---|---|
| năm 2025 | 46.010 | +13,8% |
| năm 2024 | 40.437 | −15,9% |
| năm 2023 | 48.059 | +16,2% |
| năm 2022 | 41.343 | −18,4% |
| năm 2021 | 50.669 | −1,0% |
| năm 2020 | 51.156 | −55,0% |
| năm 2019 | 113.632 | +37,0% |
| năm 2018 | 82.937 | +19,4% |
| năm 2017 | 69.458 | +19,5% |
| năm 2016 | 58.142 | −3,9% |
| năm 2015 | 60.498 | +12,0% |
| năm 2014 | 54.009 | +5,0% |
| năm 2013 | 51.431 | −3,6% |
| năm 2012 | 53.370 | −3,7% |
| năm 2011 | 55.417 | +5,5% |
| năm 2010 | 52.552 | +0,5% |
| năm 2009 | 52.312 |
Tấn hàng hoá theo năm
Chuỗi dừng ở năm 2014.
Toàn vẹn dữ liệu
Chuỗi còn ngắn — Sân bay Val-d'Or mới có 1 năm. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Mùa vụ · chuyến bay (đi + đến) theo tháng
| Năm | T1 | T2 | T3 | T4 | T5 | T6 | T7 | T8 | T9 | T10 | T11 | T12 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2024 | 946 | 918 | 1.010 | 1.088 | 1.840 | 1.695 | 1.399 | 1.220 | 1.107 | 1.035 | 929 | 852 |
| 2025 | 915 | 781 | 926 | 1.158 | 1.727 | 1.805 | 1.588 | 1.663 | 1.654 | 1.344 | 963 | 951 |
| 2026 | 988 | 971 | 1.015 | 1.204 | 1.418 | 1.588 | 2.224 |
Độ dài chuỗi 7 năm từ năm 2019