Region of Waterloo, Breslau (YKF)
Sân bay quốc tế Region of Waterloo có 7.934 chuyến bay đi và đến trong tháng 7/2026, giảm 1,2% so với cùng kỳ năm trước, theo Cơ quan Thống kê Canada (StatCan). Luỹ kế từ đầu năm: 41.592 chuyến bay đi và đến (1–7/2026), tăng 7,8% so với cùng kỳ năm trước.
Chuyến bay (đi + đến) theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Các kỳ gần nhất19 kỳ
| Kỳ | Chuyến bay (đi + đến) 2025 | Chuyến bay (đi + đến) 2026 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 2.719 | 2.537 | ▼ 6,7% |
| Tháng 2 | 2.898 | 3.732 | ▲ 28,8% |
| Tháng 3 | 5.262 | 5.187 | ▼ 1,4% |
| Tháng 4 | 6.142 | 5.711 | ▼ 7,0% |
| Tháng 5 | 6.495 | 8.280 | ▲ 27,5% |
| Tháng 6 | 7.021 | 8.211 | ▲ 16,9% |
| Tháng 7 | 8.030 | 7.934 | ▼ 1,2% |
| Tháng 8 | 7.803 | – | – |
| Tháng 9 | 7.879 | – | – |
| Tháng 10 | 6.621 | – | đang tích luỹ |
| Tháng 11 | 4.695 | – | – |
| Tháng 12 | 2.737 | – | – |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T7) | 38.567 | 41.592 | ▲ 7,8% |
Lượt khách theo năm
Chuỗi dừng ở năm 2015.
Nguồn phủ trọn · 7/8 kỳ có số liệu
Các kỳ gần nhất7 kỳ
| Kỳ | Lượt khách | So cùng kỳ |
|---|---|---|
| năm 2015 | 145.699 | +8,9% |
| năm 2014 | 133.829 | −9,7% |
| năm 2013 | 148.189 | +23,9% |
| năm 2012 | 119.575 | +323.075,7% |
| năm 2011 | 37 | −100,0% |
| năm 2009 | 106.929 | −10,4% |
| năm 2008 | 119.295 |
Tấn hàng hoá theo năm
Chuỗi dừng ở năm 2017.
Nguồn phủ trọn · 7/9 kỳ có số liệu
Các kỳ gần nhất7 kỳ
| Kỳ | Tấn hàng hoá | So cùng kỳ |
|---|---|---|
| năm 2017 | 25 | −41,3% |
| năm 2016 | 42 | −65,8% |
| năm 2014 | 123 | +52,4% |
| năm 2013 | 80 | −38,5% |
| năm 2012 | 131 | +44,4% |
| năm 2011 | 91 | +109,0% |
| năm 2009 | 43 |
Mùa vụ · chuyến bay (đi + đến) theo tháng
| Năm | T1 | T2 | T3 | T4 | T5 | T6 | T7 | T8 | T9 | T10 | T11 | T12 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2024 | 2.195 | 5.474 | 5.156 | 5.319 | 7.545 | 6.411 | 8.293 | 7.128 | 7.349 | 6.386 | 4.251 | 2.490 |
| 2025 | 2.719 | 2.898 | 5.262 | 6.142 | 6.495 | 7.021 | 8.030 | 7.803 | 7.879 | 6.621 | 4.695 | 2.737 |
| 2026 | 2.537 | 3.732 | 5.187 | 5.711 | 8.280 | 8.211 | 7.934 |
Độ dài chuỗi 12 năm từ năm 2014
Môi trường
Chứng nhận carbon sân bay (ACA)
Mức 1 Sân bay quốc tế Region of Waterloo được chứng nhận Airport Carbon Accreditation Mức 1 (kiểm tại tháng 10/2026), theo danh sách công khai của chương trình.
Chứng nhận cách nhà khai thác sân bay quản lý phát thải của CHÍNH mình (mức 1–5, "+" = có bù trừ carbon). Không phải thước đo sân bay hay các chuyến bay thải bao nhiêu.Airport Carbon Accreditation (ACI)