Vùng Medicine Hat (YXH)
Sân bay vùng Medicine Hat có 1.701 chuyến bay đi và đến trong tháng 7/2026, tăng 10,1% so với cùng kỳ năm trước, theo Cơ quan Thống kê Canada (StatCan). Luỹ kế từ đầu năm: 9.576 chuyến bay đi và đến (1–7/2026), giảm 7,2% so với cùng kỳ năm trước.
Chuyến bay (đi + đến) theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Các kỳ gần nhất19 kỳ
| Kỳ | Chuyến bay (đi + đến) 2025 | Chuyến bay (đi + đến) 2026 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 1.273 | 1.122 | ▼ 11,9% |
| Tháng 2 | 1.037 | 1.273 | ▲ 22,8% |
| Tháng 3 | 1.639 | 1.406 | ▼ 14,2% |
| Tháng 4 | 1.701 | 1.591 | ▼ 6,5% |
| Tháng 5 | 1.665 | 1.343 | ▼ 19,3% |
| Tháng 6 | 1.456 | 1.140 | ▼ 21,7% |
| Tháng 7 | 1.545 | 1.701 | ▲ 10,1% |
| Tháng 8 | 1.476 | – | – |
| Tháng 9 | 1.564 | – | – |
| Tháng 10 | 1.892 | – | đang tích luỹ |
| Tháng 11 | 1.334 | – | – |
| Tháng 12 | 826 | – | – |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T7) | 10.316 | 9.576 | ▼ 7,2% |
Lượt khách theo năm
Chuỗi dừng ở năm 2019.
Toàn vẹn dữ liệu
Chuỗi còn ngắn — Sân bay vùng Medicine Hat mới có 1 năm. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Mùa vụ · chuyến bay (đi + đến) theo tháng
| Năm | T1 | T2 | T3 | T4 | T5 | T6 | T7 | T8 | T9 | T10 | T11 | T12 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2024 | 741 | 848 | 1.019 | 1.069 | 1.222 | 1.205 | 1.373 | 1.263 | 1.489 | 1.722 | 1.202 | 1.030 |
| 2025 | 1.273 | 1.037 | 1.639 | 1.701 | 1.665 | 1.456 | 1.545 | 1.476 | 1.564 | 1.892 | 1.334 | 826 |
| 2026 | 1.122 | 1.273 | 1.406 | 1.591 | 1.343 | 1.140 | 1.701 |
Độ dài chuỗi 7 năm từ năm 2019