Chapais, Chibougamau (YMT)
Sân bay Chapais có 1.434 chuyến bay đi và đến trong tháng 7/2026, tăng 69,5% so với cùng kỳ năm trước, theo Cơ quan Thống kê Canada (StatCan). Luỹ kế từ đầu năm: 5.284 chuyến bay đi và đến (1–7/2026), tăng 16,2% so với cùng kỳ năm trước.
Chuyến bay (đi + đến) theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Các kỳ gần nhất19 kỳ
| Kỳ | Chuyến bay (đi + đến) 2025 | Chuyến bay (đi + đến) 2026 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 501 | 453 | ▼ 9,6% |
| Tháng 2 | 520 | 558 | ▲ 7,3% |
| Tháng 3 | 468 | 503 | ▲ 7,5% |
| Tháng 4 | 623 | 612 | ▼ 1,8% |
| Tháng 5 | 701 | 686 | ▼ 2,1% |
| Tháng 6 | 888 | 1.038 | ▲ 16,9% |
| Tháng 7 | 846 | 1.434 | ▲ 69,5% |
| Tháng 8 | 723 | – | – |
| Tháng 9 | 808 | – | – |
| Tháng 10 | 663 | – | đang tích luỹ |
| Tháng 11 | 536 | – | – |
| Tháng 12 | 573 | – | – |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T7) | 4.547 | 5.284 | ▲ 16,2% |
Mùa vụ · chuyến bay (đi + đến) theo tháng
| Năm | T1 | T2 | T3 | T4 | T5 | T6 | T7 | T8 | T9 | T10 | T11 | T12 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2024 | 493 | 443 | 518 | 605 | 796 | 909 | 240 | 905 | 715 | 713 | 497 | 490 |
| 2025 | 501 | 520 | 468 | 623 | 701 | 888 | 846 | 723 | 808 | 663 | 536 | 573 |
| 2026 | 453 | 558 | 503 | 612 | 686 | 1.038 | 1.434 |
Độ dài chuỗi 7 năm từ năm 2019