Beirut Rafic Hariri (BEY) – Orly (ORY)
Tháng 12/2023 có 6.507 lượt khách bay giữa Beirut Rafic Hariri và Orly, tính cả hai chiều, trên 40 chuyến bay, theo Eurostat.
Hành khách theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Các kỳ gần nhất24 kỳ
| Kỳ | Lượt khách 2022 | Lượt khách 2023 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 3.307 | 6.634 | ▲ 100,6% |
| Tháng 2 | 3.851 | 6.591 | ▲ 71,2% |
| Tháng 3 | 4.693 | 8.934 | ▲ 90,4% |
| Tháng 4 | 5.484 | 7.290 | ▲ 32,9% |
| Tháng 5 | 5.325 | 6.744 | ▲ 26,6% |
| Tháng 6 | 8.405 | 7.941 | ▼ 5,5% |
| Tháng 7 | 9.208 | 10.388 | ▲ 12,8% |
| Tháng 8 | 10.668 | 10.852 | ▲ 1,7% |
| Tháng 9 | 8.310 | 8.741 | ▲ 5,2% |
| Tháng 10 | 7.928 | 8.133 | ▲ 2,6% |
| Tháng 11 | 6.570 | 4.510 | ▼ 31,4% |
| Tháng 12 | 8.422 | 6.507 | ▼ 22,7% |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T12) | 82.171 | 93.265 | ▲ 13,5% |
Chuyến chở khách theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Chỉ tính chuyến chở khách thương mại, không tính chuyến hàng hoá. Cộng cả hai chiều.
Các kỳ gần nhất24 kỳ
| Kỳ | Chuyến bay khai thác 2022 | Chuyến bay khai thác 2023 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 27 | 42 | ▲ 55,6% |
| Tháng 2 | 36 | 40 | ▲ 11,1% |
| Tháng 3 | 40 | 58 | ▲ 45,0% |
| Tháng 4 | 44 | 43 | ▼ 2,3% |
| Tháng 5 | 40 | 40 | 0,0% |
| Tháng 6 | 58 | 46 | ▼ 20,7% |
| Tháng 7 | 59 | 62 | ▲ 5,1% |
| Tháng 8 | 64 | 64 | 0,0% |
| Tháng 9 | 58 | 52 | ▼ 10,3% |
| Tháng 10 | 62 | 60 | ▼ 3,2% |
| Tháng 11 | 52 | 40 | ▼ 23,1% |
| Tháng 12 | 54 | 40 | ▼ 25,9% |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T12) | 594 | 587 | ▼ 1,2% |
Ghế cung ứng theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Các kỳ gần nhất24 kỳ
| Kỳ | Ghế cung ứng 2022 | Ghế cung ứng 2023 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 5.103 | 7.938 | ▲ 55,6% |
| Tháng 2 | 6.804 | 7.560 | ▲ 11,1% |
| Tháng 3 | 7.560 | 10.962 | ▲ 45,0% |
| Tháng 4 | 8.316 | 8.127 | ▼ 2,3% |
| Tháng 5 | 7.560 | 7.560 | 0,0% |
| Tháng 6 | 10.962 | 8.694 | ▼ 20,7% |
| Tháng 7 | 11.151 | 11.718 | ▲ 5,1% |
| Tháng 8 | 12.096 | 12.096 | 0,0% |
| Tháng 9 | 10.962 | 9.828 | ▼ 10,3% |
| Tháng 10 | 11.718 | 11.341 | ▼ 3,2% |
| Tháng 11 | 9.828 | 7.560 | ▼ 23,1% |
| Tháng 12 | 10.206 | 7.560 | ▼ 25,9% |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T12) | 112.266 | 110.944 | ▼ 1,2% |
Hệ số tải (tự tính)
Toàn vẹn dữ liệu
Do chúng tôi tự tính: hành khách ÷ ghế cung ứng, hai số cùng một nguồn và đều có trên trang này.
Các kỳ gần nhất24 kỳ
| Kỳ | Hệ số tải 2022 | Hệ số tải 2023 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 64,8% | 83,6% | ▲ 29,0% |
| Tháng 2 | 56,6% | 87,2% | ▲ 54,1% |
| Tháng 3 | 62,1% | 81,5% | ▲ 31,2% |
| Tháng 4 | 65,9% | 89,7% | ▲ 36,1% |
| Tháng 5 | 70,4% | 89,2% | ▲ 26,7% |
| Tháng 6 | 76,7% | 91,3% | ▲ 19,0% |
| Tháng 7 | 82,6% | 88,6% | ▲ 7,3% |
| Tháng 8 | 88,2% | 89,7% | ▲ 1,7% |
| Tháng 9 | 75,8% | 88,9% | ▲ 17,3% |
| Tháng 10 | 67,7% | 71,7% | ▲ 5,9% |
| Tháng 11 | 66,8% | 59,7% | ▼ 10,6% |
| Tháng 12 | 82,5% | 86,1% | ▲ 4,4% |
| Trung bình cùng kỳ (T1–T12) | 71,7% | 83,9% | ▲ 17,1% |
Tổng hai chiều theo tháng, do Eurostat công bố. Tháng mới nhất hiện có: tháng 12/2023. Eurostat công bố số liệu theo tuyến khoảng hai năm sau khi tháng kết thúc, nên các tháng gần đây chưa có.