Chalons Vatry airport (XCR)
Chalons Vatry airport phục vụ 4.929 lượt khách trong tháng 3/2026, giảm 22,2% so với cùng kỳ năm trước, theo Cục Hàng không Pháp (DGAC).
Chuyến bay (đi + đến) theo tháng
Các kỳ gần nhất20 kỳ
| Kỳ | Chuyến bay (đi + đến) 2025 | Chuyến bay (đi + đến) 2026 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 226 | 216 | ▼ 4,4% |
| Tháng 2 | 157 | 254 | ▲ 61,8% |
| Tháng 3 | 225 | 196 | ▼ 12,9% |
| Tháng 4 | 202 | 248 | ▲ 22,8% |
| Tháng 5 | 264 | 160 | ▼ 39,4% |
| Tháng 6 | 288 | 267 | ▼ 7,3% |
| Tháng 7 | 279 | 233 | ▼ 16,5% |
| Tháng 8 | 247 | 161 | ▼ 34,8% |
| Tháng 9 | 327 | – | – |
| Tháng 10 | 316 | – | đang tích luỹ |
| Tháng 11 | 254 | – | – |
| Tháng 12 | 244 | – | – |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T8) | 1.888 | 1.735 | ▼ 8,1% |
Lượt khách theo tháng
Các kỳ gần nhất15 kỳ
Tấn hàng hoá theo tháng
Mùa vụ · chuyến bay (đi + đến) theo tháng
| Năm | T1 | T2 | T3 | T4 | T5 | T6 | T7 | T8 | T9 | T10 | T11 | T12 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2024 | 193 | 208 | 256 | 241 | 387 | 282 | 319 | 248 | 286 | 489 | 342 | 271 |
| 2025 | 226 | 157 | 225 | 202 | 264 | 288 | 279 | 247 | 327 | 316 | 254 | 244 |
| 2026 | 216 | 254 | 196 | 248 | 160 | 267 | 233 | 161 |
Số chúng tôi tự đếm, theo ngày
Chúng tôi đếm được 78 chuyến bay đi và đến tại Chalons Vatry airport trong 11 ngày đã kết thúc gần nhất, từ bảng chuyến bay mà chính sân bay công bố.
Số tự đếm · không chính thức · không so được với con số ở trênChuỗi còn ngắn — Chalons Vatry airport mới có 13 ngày. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Chuỗi còn ngắn — tháng mới có 1 tháng. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Cộng từ số tự đếm theo ngày. “n/N ngày” = kỳ chưa đủ ngày.
Chuỗi còn ngắn — quý mới có 1 quý. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Cộng từ số tự đếm theo ngày. “n/N ngày” = kỳ chưa đủ ngày.
Chuỗi còn ngắn — năm mới có 1 năm. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Cộng từ số tự đếm theo ngày. “n/N ngày” = kỳ chưa đủ ngày.
Các kỳ gần nhất11 kỳ
| Kỳ | Chuyến đếm được | Tổng 7 ngày |
|---|---|---|
| 31/8/2026 | 12 | 48 |
| 29/8/2026 | 6 | 43 |
| 28/8/2026 | 1 | 43 |
| 27/8/2026 | 10 | 53 |
| 26/8/2026 | 5 | 49 |
| 25/8/2026 | 3 | |
| 24/8/2026 | 11 | |
| 22/8/2026 | 7 | |
| 21/8/2026 | 6 | |
| 20/8/2026 | 11 | |
| 19/8/2026 | 6 |
Môi trường
Chứng nhận carbon sân bay (ACA)
Mức 1 Chalons Vatry airport được chứng nhận Airport Carbon Accreditation Mức 1 (kiểm tại tháng 10/2026), theo danh sách công khai của chương trình.
Chứng nhận cách nhà khai thác sân bay quản lý phát thải của CHÍNH mình (mức 1–5, "+" = có bù trừ carbon). Không phải thước đo sân bay hay các chuyến bay thải bao nhiêu.Airport Carbon Accreditation (ACI)