Annecy - Haute-Savoie - Mont Blanc (NCY)
Sân bay Annecy - Haute-Savoie - Mont Blanc có 351 chuyến bay đi và đến trong tháng 8/2026, tăng 12,9% so với cùng kỳ năm trước, theo EUROCONTROL. Luỹ kế từ đầu năm: 2.693 chuyến bay đi và đến (1–8/2026), tăng 13,3% so với cùng kỳ năm trước.
Chuyến bay (đi + đến) theo tháng
Các kỳ gần nhất20 kỳ
| Kỳ | Chuyến bay (đi + đến) 2025 | Chuyến bay (đi + đến) 2026 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 302 | 290 | ▼ 4,0% |
| Tháng 2 | 374 | 398 | ▲ 6,4% |
| Tháng 3 | 337 | 353 | ▲ 4,7% |
| Tháng 4 | 279 | 321 | ▲ 15,1% |
| Tháng 5 | 260 | 279 | ▲ 7,3% |
| Tháng 6 | 274 | 390 | ▲ 42,3% |
| Tháng 7 | 240 | 311 | ▲ 29,6% |
| Tháng 8 | 311 | 351 | ▲ 12,9% |
| Tháng 9 | 237 | – | – |
| Tháng 10 | 220 | – | đang tích luỹ |
| Tháng 11 | 217 | – | – |
| Tháng 12 | 261 | – | – |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T8) | 2.377 | 2.693 | ▲ 13,3% |
Mùa vụ · chuyến bay (đi + đến) theo tháng
| Năm | T1 | T2 | T3 | T4 | T5 | T6 | T7 | T8 | T9 | T10 | T11 | T12 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2024 | 386 | 388 | 461 | 252 | 301 | 288 | 308 | 255 | 322 | 291 | 240 | 268 |
| 2025 | 302 | 374 | 337 | 279 | 260 | 274 | 240 | 311 | 237 | 220 | 217 | 261 |
| 2026 | 290 | 398 | 353 | 321 | 279 | 390 | 311 | 351 |
Số chúng tôi tự đếm, theo ngày
Chúng tôi đếm được 134 chuyến bay đi và đến tại Sân bay Annecy - Haute-Savoie - Mont Blanc trong 13 ngày đã kết thúc gần nhất, từ bảng chuyến bay mà chính sân bay công bố.
Số tự đếm · không chính thức · không so được với con số ở trênChuỗi còn ngắn — Sân bay Annecy - Haute-Savoie - Mont Blanc mới có 13 ngày. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Chuỗi còn ngắn — tháng mới có 1 tháng. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Cộng từ số tự đếm theo ngày. “n/N ngày” = kỳ chưa đủ ngày.
Chuỗi còn ngắn — quý mới có 1 quý. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Cộng từ số tự đếm theo ngày. “n/N ngày” = kỳ chưa đủ ngày.
Chuỗi còn ngắn — năm mới có 1 năm. Đủ để thấy mức hiện tại, chưa đủ để đọc xu hướng.
Cộng từ số tự đếm theo ngày. “n/N ngày” = kỳ chưa đủ ngày.
Các kỳ gần nhất13 kỳ
| Kỳ | Chuyến đếm được | Tổng 7 ngày |
|---|---|---|
| 31/8/2026 | 10 | 75 |
| 30/8/2026 | 12 | 74 |
| 29/8/2026 | 9 | 66 |
| 28/8/2026 | 7 | 70 |
| 27/8/2026 | 15 | 74 |
| 26/8/2026 | 11 | 64 |
| 25/8/2026 | 11 | 70 |
| 24/8/2026 | 9 | |
| 23/8/2026 | 4 | |
| 22/8/2026 | 13 | |
| 21/8/2026 | 11 | |
| 20/8/2026 | 5 | |
| 19/8/2026 | 17 |
Môi trường
Chứng nhận carbon sân bay (ACA)
Mức 3 Sân bay Annecy - Haute-Savoie - Mont Blanc được chứng nhận Airport Carbon Accreditation Mức 3 (kiểm tại tháng 10/2026), theo danh sách công khai của chương trình.
Chứng nhận cách nhà khai thác sân bay quản lý phát thải của CHÍNH mình (mức 1–5, "+" = có bù trừ carbon). Không phải thước đo sân bay hay các chuyến bay thải bao nhiêu.Airport Carbon Accreditation (ACI)