Fort Nelson (YYE)
Sân bay Fort Nelson có 856 chuyến bay đi và đến trong tháng 7/2026, giảm 40,7% so với cùng kỳ năm trước, theo Cơ quan Thống kê Canada (StatCan). Luỹ kế từ đầu năm: 3.284 chuyến bay đi và đến (1–7/2026), giảm 43,0% so với cùng kỳ năm trước.
Chuyến bay (đi + đến) theo tháng
Toàn vẹn dữ liệu
Các kỳ gần nhất19 kỳ
| Kỳ | Chuyến bay (đi + đến) 2025 | Chuyến bay (đi + đến) 2026 | So cùng kỳ |
|---|---|---|---|
| Tháng 1 | 144 | 206 | ▲ 43,1% |
| Tháng 2 | 231 | 227 | ▼ 1,7% |
| Tháng 3 | 398 | 364 | ▼ 8,5% |
| Tháng 4 | 356 | 283 | ▼ 20,5% |
| Tháng 5 | 1.390 | 628 | ▼ 54,8% |
| Tháng 6 | 1.798 | 720 | ▼ 60,0% |
| Tháng 7 | 1.443 | 856 | ▼ 40,7% |
| Tháng 8 | 947 | – | – |
| Tháng 9 | 870 | – | – |
| Tháng 10 | 385 | – | đang tích luỹ |
| Tháng 11 | 217 | – | – |
| Tháng 12 | 165 | – | – |
| Luỹ kế cùng kỳ (T1–T7) | 5.760 | 3.284 | ▼ 43,0% |
Lượt khách theo năm
Chuỗi dừng ở năm 2023.
Nguồn phủ trọn · 3/13 kỳ có số liệu
Các kỳ gần nhất3 kỳ
| Kỳ | Lượt khách | So cùng kỳ |
|---|---|---|
| năm 2023 | 3.754 | −94,4% |
| năm 2012 | 67.550 | +52,5% |
| năm 2011 | 44.282 |
Mùa vụ · chuyến bay (đi + đến) theo tháng
| Năm | T1 | T2 | T3 | T4 | T5 | T6 | T7 | T8 | T9 | T10 | T11 | T12 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2024 | 335 | 257 | 262 | 287 | 870 | 3.572 | 3.273 | 1.191 | 1.077 | 479 | 237 | 204 |
| 2025 | 144 | 231 | 398 | 356 | 1.390 | 1.798 | 1.443 | 947 | 870 | 385 | 217 | 165 |
| 2026 | 206 | 227 | 364 | 283 | 628 | 720 | 856 |
Độ dài chuỗi 7 năm từ năm 2019